31/05/2026
Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti rọ̀gbà tọwọ́tẹsẹ̀ mọ́ àwọn ọmọ Nàìjíríà nípa fídíwọ̀ fún àwọn olóṣèlú tí kò ní ìran gbangba láti mú orílẹ̀-èdè padà sẹ́yìn nínú ètò ìdìbò ọdún 2027 tó ń bọ̀. Sísọ̀rọ̀ lórí ọjọ́ iwájú orílẹ̀-èdè náà, Ààrẹ tẹnu mọ́ ọn pé àwọn ètò àtúnṣe ọrọ̀-ajé tí ìjọba òun ń gbé kalẹ̀ lọ́wọ́lọ́wọ́ jẹ́ láti tún àwọn àṣìṣe àtijọ́ ṣe, àti pé fífún àwọn atọ́nisẹ́yìn ní àyè láti gba agbára yóò sọ gbogbo iṣẹ́ àṣeyọrí tó ti wáyé di asán.
Ààrẹ rọ àwọn ọmọ Nàìjíríà láti dúró ṣinṣin kí wọ́n sì ní ìfòyemọ̀, nípa sísọ pé olórí tòótọ́ ni ẹni tó ní ìgboyà láti gbé ètò ìdàgbàsókè gidi kalẹ̀, kọ́ ṣe ẹni tó ń sọ̀rọ̀ asán lágbo òṣèlú. Ó tẹnu mọ́ ọn pé iṣẹ́ ìlú-kíkọ́ gba sùúrù àti ìran tó rorò fún ọjọ́-iwájú, ó sì tún fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé òun yóò rí i pé gbogbo ipilẹ̀ tí wọ́n ń jù sílẹ̀ fún ìbàlẹ̀ ọrọ̀-ajé, àbò, àti àtúnṣe amáyéderùn kò ní bọ́ síwọ́ àwọn ẹgbẹ́ alátakò tó fẹ́ lo orílẹ̀-èdè fún àǹfààní tara wọn.